A- A A+ | Chia sẻ bài viết lên facebook Chia sẻ bài viết lên twitter Chia sẻ bài viết lên google+

Tốt nghiệp các ngành khác có được làm giáo viên và nhân viên trường mầm non không

Một số các anh chị đã tốt nghiệp sư phạm các lĩnh vực khác muốn chuyển sang dạy trẻ mầm non, như vậy có được không? Và có yêu cầu nào dành cho nhân viên hỗ trợ trong trường mầm non không?

Điều 38 Điều lệ Trường mầm non (Ban hành kèm theo Quyết định số 14 /2008/QĐ-BGDĐT ngày 7/4/2008 của Bộ trưởng Bộ GD&ĐT):

Điều 38. Trình độ chuẩn được đào tạo của giáo viên và nhân viên Trình độ chuẩn được đào tạo của giáo viên mầm non là có bằng tốt nghiệp trung cấp sư phạm mầm non; Trình độ chuẩn được đào tạo của nhân viên y tế học đường, kế toán là có bằng tốt nghiệp trung cấp theo chuyên môn được giao; Đối với nhân viên thủ quỹ, thư viện, văn thư, nấu ăn, bảo vệ phải được bồi dưỡng về nghiệp vụ được giao.

Như vậy, để trở thành giáo viên mầm non là phải có bằng tốt nghiệp trung cấp sư phạm mầm non. Trong trường hợp đã tốt nghiệp các ngành nghề khác muốn trở thành giáo viên mần non, cần học bổ sung thêm các văn bằng có liên quan đến mầm non và sư phạm mầm non.


Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá
Click để đánh giá bài viết
Bài tin liên quan
Tin đọc nhiều
Liên kết website
Thống kê truy cập
Hôm nay : 4
Hôm qua : 37
Tháng 09 : 492
Năm 2018 : 1.460